Sáng ngày 8/5/2024, Cựu sinh viên Khóa 39 – Trường Đại học Kinh tế Quốc dân đã khởi công xây dựng Công trình Trường tiểu học số 1 Thượng Trạch tại xã Thượng Trạch, huyện Bố Trạch, tỉnh Quảng Bình. Đây là công trình thứ 6 – “Công trình trường học cho em” của các Cựu sinh viên Khóa 39.
Sáng ngày 04/4/2024, Trường Đại học Kinh tế Quốc dân đã tiếp nhận Quỹ học bổng Cựu học viên Chương trình Quản lý điều hành Cao cấp Toàn cầu - Global CEO Academy dành cho sinh viên của Trường.
Ngày 2/12/2023, Ban liên lạc Cựu sinh viên Khóa 40 Đại học Kinh tế Quốc dân đã khánh thành, bàn giao phòng học và tặng quần áo ấm cho những em bé tại điểm Trường mầm non Bản Suối Cù, Xã Huy Tân Phù Yên - Sơn La.