Chia sẻ
Tùy chọn
Xem
Xem bài viết cuối Chuyển tới bài đâu tiêu chưa đọc
Offline Hồ Thị Minh Huyền  
#1 Đã gửi : 14/06/2023 lúc 11:06:34(UTC)
Hồ Thị Minh  Huyền

Danh hiệu: Advanced Member

Điểm uy tín (NEU Coin):

Gia nhập: 09-05-2023(UTC)

Các sản phẩm nhà thông minh đã trở nên phổ biến trong các ngôi nhà trên khắp thế giới. Từ sưởi ấm thông minh đến chiếu sáng, từ thiết bị gia dụng đến an ninh, các tiện ích thông minh đã tích hợp liền mạch vào cuộc sống hàng ngày của chúng ta, mang đến cho chúng ta sự tiện lợi và khả năng kiểm soát tối đa.

Trên thực tế, số liệu thống kê gần đây đã tiết lộ rằng vào năm 2025, sẽ có 34,2 tỷ sản phẩm được kết nối trên toàn cầu , con số này đã tăng gấp đôi so với kết quả đối chiếu vào năm 2018.

Và một trong những sản phẩm thịnh hành hơn trong thị trường nhà thông minh không ngừng phát triển trong những năm gần đây là sự ra đời của ổ khóa cửa thông minh. Cho phép bạn điều khiển khóa cửa trước từ điện thoại thông minh của mình, khóa thông minh đã cho phép chủ nhà có toàn quyền kiểm soát an ninh ngôi nhà của họ từ xa.

Vì vậy, nếu bạn quan tâm đến việc tìm hiểu xem khóa thông minh có phù hợp với mình hay không, hãy xem hướng dẫn chuyên môn của chúng tôi về khóa thông minh để khám phá các tùy chọn có sẵn và các ưu điểm khác nhau của chúng.

Khóa cửa thông minh là gì?

Khóa cửa thông minh là khóa cửa được tích hợp các khả năng thông minh để cho phép truy cập và kiểm soát từ xa cửa trước của bạn.

Cho dù được ghép nối với ứng dụng điện thoại thông minh, thẻ chìa khóa, thẻ chìa khóa hay móc chìa khóa, khóa cửa thông minh về cơ bản sẽ loại bỏ nhu cầu về 'chìa khóa' vật lý để giúp khóa và mở khóa cửa trước của bạn trở nên dễ dàng hơn. Một số thiết kế cũng có thể đi kèm với bàn di chuột yêu cầu nhập mã khóa.

Với rất nhiều người trong chúng ta phải ra khỏi nhà vì công việc và không có người ở trong thời gian rảnh rỗi, khả năng điều khiển từ xa ngôi nhà của bạn là một phần thưởng lớn. Cho dù đó là để cho phép các thành viên đáng tin cậy trong gia đình vào nhà khi bạn đang đi nghỉ hay cấp quyền truy cập từ xa cho nhân viên giao dịch khi bạn đang ở văn phòng, có rất nhiều lợi ích hữu ích khi lắp đặt khóa cửa thông minh.

Các chức năng trực quan của khóa thông minh làm cho nó trở thành một bổ sung hữu ích giúp cuộc sống hàng ngày trở nên thuận tiện hơn, đồng thời cho phép kiểm soát hoàn toàn an ninh ngôi nhà của bạn.

Khóa thông minh có thể được bật Bluetooth, nghĩa là chúng chỉ có thể được điều khiển trong một phạm vi nhất định hoặc có kết nối Wi-Fi để cho phép điều khiển từ xa. Cho dù tùy chọn khóa cửa thông minh nào phù hợp với bạn, bạn nên chọn kiểu có nhật ký hoạt động để bạn có thể theo dõi việc đến và đi của những người ra vào nhà bạn.

Với sự phát triển gần đây của loại công nghệ này, khóa cửa thông minh cũng có thể được tích hợp sẵn một loạt các tính năng chính khác. Ví dụ: chúng bao gồm công nghệ cảm biến cửa, cho người dùng biết liệu cửa của họ có được đóng an toàn hay không và khả năng kết nối với các thương hiệu thông minh, bao gồm trợ lý giọng nói hàng đầu, để cho phép điều khiển cửa trước của bạn một cách thuận tiện.

Ưu điểm của ổ khóa cửa thông minh là gì?

Khóa cửa thông minh mang lại nhiều lợi ích khiến chúng trở thành một bổ sung phổ biến cho các ngôi nhà thông minh trên toàn thế giới.

Tất nhiên, nhiều người vẫn chưa bị thuyết phục 100% về việc đầu tư vào khóa cửa thông minh có phù hợp với họ hay không. Nhưng bạn nên hiểu những lợi ích chính của chúng để tìm hiểu xem việc giới thiệu một thứ có thể mang lại lợi ích cho bạn và gia đình bạn hay không.

1. Thông minh nhưng đơn giản

Như chúng tôi đã nhấn mạnh, việc thêm khóa thông minh vào nhà của bạn là một cách tuyệt vời để đảm bảo an ninh cho cửa trước của bạn trở nên dễ dàng và thuận tiện hơn một chút. Và mặc dù chúng thường được gọi là khóa 'thông minh', nhưng chúng được thiết kế để giúp việc bảo vệ ngôi nhà của bạn trở nên đơn giản hơn nhiều.

Chúng cho phép chủ nhà dễ dàng cấp quyền vào nhà, một cách an toàn và bảo mật, cho bất kỳ ai cần vào nhà của họ khi họ ra ngoài, điều này dễ dàng hơn nhiều so với việc đưa cho họ chìa khóa dự phòng và lấy lại khi họ quay lại. Sự đơn giản này mang tính cách mạng và có thể giúp bạn tiết kiệm thời gian cũng như mang lại sự linh hoạt tối đa trong cách bạn bảo vệ ngôi nhà của mình.

2. Phù hợp với bạn

Từ thẻ chìa khóa đến chìa khóa điện tử và tất nhiên, điện thoại thông minh của bạn - khóa cửa thông minh cho phép bạn chọn cách mở cửa tốt nhất và định cấu hình hệ thống khóa phù hợp với bạn.

Ví dụ: đối với trẻ em chưa sở hữu điện thoại thông minh, chúng có thể có móc chìa khóa trên móc khóa để vào nhà an toàn sau giờ học. Và nếu họ mất nó? Chà, điều này có thể dễ dàng bị xóa khỏi hệ thống của bạn để đảm bảo khả năng bảo vệ tối ưu nếu nó lọt vào tay kẻ xấu.

Có khả năng lựa chọn phụ kiện lối vào tốt nhất là một lợi thế lớn mà các hệ thống khóa cửa truyền thống khác không bao giờ có thể cung cấp được.

3. Kiểu dáng thời trang

Khóa cửa không phải là phụ kiện phong cách nhất trong nhà bạn, nhưng khóa thông minh đã giới thiệu một giải pháp thay thế hiện đại, trong đó phong cách được đặt lên hàng đầu trong thiết kế của chúng.

Với một loạt các tùy chọn trên thị trường hiện nay, bạn có thể chọn một khóa cửa thông minh phù hợp với thẩm mỹ của ngôi nhà của bạn - cho dù đó là hiện đại, truyền thống hay đầy màu sắc.

Từ màu trắng hiện đại cho ngôi nhà đơn sắc, đến lớp hoàn thiện bằng đồng thau cho các đặc tính cổ điển, luôn có sẵn lớp hoàn thiện để đạt được vẻ ngoài mong muốn của bạn.

Ngoài ra còn có một loạt các tùy chọn để phù hợp với các loại cửa khác nhau, cho dù đó là thiết kế UPVC, composite hay gỗ, vì vậy sẽ có một sản phẩm hoàn hảo phù hợp nhất với cửa của bạn.

4. Không buông lỏng an ninh

Và quan trọng nhất, việc chọn khóa thông minh chất lượng cao, đặc biệt là khóa từ các thương hiệu đáng tin cậy như khóa yale, có nghĩa là khóa cửa của họ sẽ mang lại mức độ bảo mật cao tương đương với khóa cửa truyền thống.

Một cách cụ thể mà khóa thông minh thậm chí có thể tăng cường bảo mật cho bạn là nó loại bỏ nhu cầu về chìa khóa dự phòng. Những thứ này thường có thể bị thất lạc, vô tình được giữ bởi những chủ nhà trước đó, hoặc thậm chí bị đánh cắp, nghĩa là chúng có thể rơi vào tay kẻ xấu. Vì khóa thông minh không có chìa khóa vật lý nên nỗi lo này sẽ được loại bỏ ngay lập tức. Bạn có thể cấp và thu hồi chìa khóa chỉ bằng một lần chạm nút, giúp kiểm soát hoàn toàn những người có quyền truy cập vào nhà của bạn.

Khi cân nhắc mua khóa thông minh, điều quan trọng là phải nhận ra thương hiệu mà bạn đang mua, vì điều này có thể tạo ra sự khác biệt lớn đối với tính bảo mật cho cửa của bạn. Chọn một thương hiệu đáng tin cậy, chẳng hạn như Yale, có nghĩa là bạn có kinh nghiệm cần thiết về cơ chế khóa thông minh an toàn, vì vậy bạn có thể yên tâm rằng cửa của mình được bảo vệ bởi các chuyên gia.

Khóa cửa thông minh có đáng không?

Vì vậy, sau khi hiểu được nhiều ưu điểm và lợi ích của khóa cửa thông minh, câu hỏi đặt ra là 'chúng có thực sự đáng giá không?'. Chà, điều quan trọng là phải đặt câu hỏi về lối sống của bạn và mức độ cần thiết của việc bạn có được sự tiện lợi khi nói đến khóa cửa trước của mình.

Mặc dù khóa cửa thông minh vẫn là một lựa chọn tuyệt vời nếu bạn dành phần lớn thời gian ở nhà, nhưng chúng là một lựa chọn hoàn hảo cho những chủ nhà có lối sống bận rộn bên ngoài.

Từ việc cấp chìa khóa ảo đến khóa và mở khóa từ xa cửa trước của bạn, có rất nhiều lợi ích khi đầu tư vào khóa thông minh nếu bạn muốn tăng cường an ninh cho ngôi nhà và tạo ngôi nhà thông minh của riêng mình.

Chúng tôi khuyên bạn nên nghiên cứu nhiều loại khóa thông minh hiện có trên thị trường và hiểu chính xác những gì bạn đang tìm kiếm ở một sản phẩm - cho dù đó là kiểu dáng thời trang, bảo mật nâng cao hay cơ chế mở cụ thể.

Tại Yale, chúng tôi cung cấp nhiều loại khóa cửa thông minh phù hợp với nhu cầu của bạn, nhưng nếu bạn đang tìm kiếm thêm trợ giúp và lời khuyên về việc liệu khóa thông minh có phù hợp với mình hay không, hãy nhớ khám phá các trang sản phẩm của chúng tôi. 

Ai đang xem chủ đề này?
Guest
Di chuyển  
Bạn không thể tạo chủ đề mới trong diễn đàn này.
Bạn không thể trả lời chủ đề trong diễn đàn này.
Bạn không thể xóa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn không thể sửa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn không thể tạo bình chọn trong diễn đàn này.
Bạn không thể bỏ phiếu bình chọn trong diễn đàn này.