Chia sẻ
Tùy chọn
Xem
Xem bài viết cuối Chuyển tới bài đâu tiêu chưa đọc
Offline Nguyễn Nhật Linh  
#1 Đã gửi : 08/11/2019 lúc 09:55:07(UTC)
Nguyễn Nhật Linh

Danh hiệu: Newbie

Điểm uy tín (NEU Coin):

Gia nhập: 20-09-2019(UTC)

Trong quá trình quản trị Fanpage của mình chắc hẳn bạn gặp phải khá nhiều vấn đề và bạn không biết giải quyết như thế nào đúng không và một trong số đó chắc chắn không thể không nói đến việc trang bị huỷ đăng. Vậy để giải quyết tình trạng này thì phải làm sao? Đừng lo, tôi sẽ giúp bạn.

Tại sao trang Fanpage Facebook bị huỷ đăng?

• Bạn đổi tên trang quá nhiều lần, tên trang có ý nghĩa gây hiểu lầm cho cộng đồng và người theo dõi trang.
  • Nội dung của trang gây hiểu lầm cho những người theo dõi
  • Trang của bạn không tuân thủ theo Các tiêu chuẩn cộng đồng hoặc các Chính sách Trang Facebook. Có thể do bạn spam, nhận các lượt like theo cách gian lận, mua like,...
  • Bạn chưa có trang cá nhân được xác thực, sử dụng nick ảo để tạo và quản trị page vì nếu nick ảo của bạn có những hoạt động bất thường trên Facebook thì khả năng trang của bạn bị huỷ đăng cũng sẽ tăng lên.Nội dung của trang vi phạm vào những điều lệ của Facebook, có chứa những ngôn từ thù ghét, bạo động, bạo lực, phân biệt chủng tộc, giai cấp,...
  • Đây là Hướng dẫn cách đổi tên Fanpage Facebook thành công mới nhất 2019 mà bạn cần nắm

Làm thế nào khi trang của bạn bị huỷ đăng?

Lọc lại tất cả các nội dung trên trang và tiến hành loại bỏ tất cả các nội dung đang vi phạm chính sách của Facebook. Ở đây sẽ bao gồm cả những nội dung mà bạn cho rằng nó là không phù hợp để hiển thị, gây sự nhàm chán cho người xem. Đặc biệt các nội dung vi phạm bản quyền, hình ảnh ghê rợn, hình ảnh hở hang, khoe cơ thể, những bài đăng câu like, giật tít,... bắt buộc bạn phải xoá hết. Nói chung bước này là bước làm sạch trang.

Đối với trường hợp gộp trang, tăng like ảo, mua like trên trang . . . các bạn nên thử khiếu nại với Facebook và đưa ra lý giải rõ ràng cho việc này. Đối với những trường hợp này khả năng khôi phục trang thành công là khá khó khăn. May mắn nếu gặp phải hỗ trợ viên dễ tính page của bạn có thể khôi phục chức năng đăng bài, còn nếu không thì đương nhiên, bạn phải chia tay vĩnh viễn với fanpage của mình.

Tạo một lịch trình đăng tải nội dung hợp lý và bắt đầu phát triển các nội dung hữu ích trên trang trước và sau khi trang bị hủy và gỡ bỏ hủy đăng. Tóm lại, Facebook luôn ưu tiên những nội dung nào mang đến cho người dùng hữu ích và sự trải nghiệm tốt, vì vậy lên nội dung phù hợp là cách cơ bản nhất để bảo vệ trang tránh những rủi ro không thể đăng bài, ảnh hưởng xấu đến hoạt động kinh doanh bán hàng.

Cùng tùy vào cách khắc phục mà các bạn đang thực hiện cũng như mức độ vi phạm các chính sách trước đó của Facebook mà tỷ lệ khôi phục chức năng đăng bài trên trang của bạn sẽ ở một con số nhất định. Nếu vi phạm nặng thì chắc bạn bạn sẽ khó lòng mà được chấp nhận khôi phục trang nên hãy nhớ để không tái phạm về sau nữa nhé.

Tôi cũng muốn cho bạn biết thêm về việc sử dụng các công cụ quản trị Facebook hiệu quả https://marketing.aztech.com.vn/cong-cu-quan-ly-fanpage/

Chúc các bạn sẽ luôn quản lý thật tốt trang Fanpage của mình!

Ai đang xem chủ đề này?
Di chuyển  
Bạn không thể tạo chủ đề mới trong diễn đàn này.
Bạn không thể trả lời chủ đề trong diễn đàn này.
Bạn không thể xóa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn không thể sửa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn không thể tạo bình chọn trong diễn đàn này.
Bạn không thể bỏ phiếu bình chọn trong diễn đàn này.